Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 6
phụ gia ảnh hưởng đến sự mẫn cảm của cơ thể
Topic Started: Aug 8 2011, 12:12 AM (5,551 Views)
dhtp6blt-phamthikimoanh-10349741
No Avatar

MỞ DẦU
Spoiler: click to toggle

I/ Tổng quan về phụ gia và sự mẫn cảm
1.1/ Những hiểu biết chung về phụ gia
1.1.1/ Khái niệm

1.1.2/ Phân loại phụ gia thực phẩm

1.1.3/ Cách nhận biết các chất phụ gia

1.2/ Một số loại phụ gia thông dụng trong các sản phẩm
1.2.1 Phụ gia dinh dưỡng
1. 2.1.1 Các vitamin

1.2.1.2 các chất khoáng đa lượng và vi lượng:

1.2.2 Phụ gia chống vi sinh vật:
1.2.2.1 acid benzoic và các muối benzoate:

1.2.2.2 acid sorbic VÀ muối sorbate:

1.2.2.3 Các acid hữu cơ mạch ngắn:

1.2.3 Chất chống oxy hóa:
Edited by buithikimnga, Sep 28 2011, 04:16 PM.
Offline Profile Quote Post Goto Top

Dhtp6clt_nguyenchithinh_10307071
No Avatar

chào nhóm , mình đọc bài của nhóm , mình thấy nhóm có đề cập đến liều lượng " 300. 000 IU và 100.000IU " , vậy nhóm có thể nói rõ hơn về liều lượng này được ko ? nếu đem so sánh liều lượng đó với " ppm " thì chúng tương đương ra sao ? ( ý mình hỏi 1IU = ??? ppm ấy mà ) ! THANK NHÓM NHA !

phamthiphuongthao10322281
No Avatar

Chào nhóm,
Trong bài mình có thấy các bạn ghi phụ gia biến thịt heo thành thịt bò, vậy bạn có thể cho biết loại phụ gia này nếu sử dụng thì có tác hại gì đến sức khoẻ không và tác hại như thế nào?
Thanks.

DHTP6ALT-Ng.T.HuynhNhu-10373821
No Avatar

Chào nhóm! Nhóm có thể cho mình biết ngoài sữa và các sản phẩm từ sữa ra, còn những loại thực phẩm nào sau khi bổ sung phu gia sẽ làm ảnh hưởng đến sự mẫn cảm của cơ thể nữa không? Và ảnh hưởng như thế nào? Thanks nhóm!

dhtplt6a_hoangaichau_10304731
Member Avatar

Bạn ơi cho mình hỏi, chất khoáng vi lượng là gồm những chất nào vậy???

dhtp6blt-LeThiNu-10348911
No Avatar

Chào nhóm!
Mình thấy bài các bạn đọc cũng dễ hiểu, tuy nhiên, trong bài các bạn post lên, có một chỗ các bạn chưa ghi đầy đủ nên mình không nắm được bài, đó là đoạn: "Trong số các tocopherol được tìm thấy trong tự nhiên, các loại , , , là các loại phổ biến nhất và tất cả đều thể hiện hoạt tính chống oxy hóa. Hoạt tính chống oxy hóa tăng dần theo thứ tự trên". Trong ba dấu phẩy đó là các chất gì vậy bạn?
Chúc các bạn thành công nhé!
m037

dhtp6clt-docaot.thuyvan-10341231
No Avatar

chào nhóm.
"acid lactic là một trong những acid hữu cơ ức chế sự phát triển của Yersinia enterocolitica hiệu quả nhất". các bạn giải thích rõ cho mình biết câu này nhé. cám ơn.

dhtp6alt-vuthithuhang-10371751
No Avatar

Chào nhóm. Nhóm có thể giải thích "All – trans vitamin A acetate", "All – trans vitamin A", "All – trans beta carotene" là gì và cho ví dụ cụ thể được không? Cám ơn nhóm nhiều

No Avatar

Câu hỏi thứ hai của mình là: reinol acetate, retinol palmitate, retinol là những chất gì? chúng có đặc điểm ra sao? và liều lượng cho phép sử dụng là bao nhiêu? Thanks

No Avatar

Theo nhóm cho biết thì ngày nay, người ta đã nhận được 8 tocopherol có nguồn gốc tự nhiên và có hoạt tính vitamin E, trong đó có 6 hợp chất thuộc dẫn xuất toco và 2 hợp chất thuộc dẫn xuất tocotrienol. Vậy nhóm có thể cho mình biết 8 tocopherol đó là những chất gì được không? Cám ơn nhóm nhiều

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · 03 - Tác động của phụ gia đến sự mẫn cảm của cơ thể sống · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 6