Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
Chất chống vsv tự nhiên- phương pháp phân tích và sản xuất(tt)
Topic Started: Aug 11 2011, 11:12 PM (2,110 Views)
dhtp6blt-TranHuongThao-10372651
No Avatar

Spoiler: click to toggle

Offline Profile Quote Post Goto Top

DHTP6CLT-Ph.NgKhanhToan-10310321
Member Avatar

Chào nhóm, cho mình hỏi là chỉ có khí SO2 mới có tác dụng chống VSV, còn các muối của SO2 có tác dụng chống VSV không vậy, có thể giải thích cho mình biết vì sao không ? Cảm ơn.

dhtp6alt-lethikimcuong-10308541
No Avatar

Chào nhóm! Nhóm có thể nêu ưu nhược điểm của phương pháp dòng chảy (FIA) được không? Bạn có thể nói rõ hơn về phương pháp cực phổ không? thế nào là phương pháp cực phổ???

dhtp6blt_ng.thilesuong_10344901
No Avatar

Chào nhóm!! theo Cơ chế tác dụng của Nisin đối với vi sinh vật được chia làm 2 giai đoạn: giai đoạn đầu Nisin bám dính trên thàng tế bào,khả năng bám dính phụ thuộc vào pH, nhóm bạn có thể giải thích sự phụ thuộc vào pH không?
Thanks

dhtp6blt-vominhluan-10372701
No Avatar

chào các bạn
trong bài các bạn có nói:"Nisin không tan trong dung dịch trung tính và kiềm.Tan trong dung dịch acid loãng.Chỉ tác động lên vi khuẩn Gram âm( vd: vi khuẩn lactic, streptococcus,Bacillus, Clostridium…)

vậy cho mình hỏi tại sao Nisin chỉ tác dụng lên vi khuẩn gram âm?còn VK gram dương thì sao?
thanks các bạn

DHTP6CLT-Ph.NgKhanhToan-10310321
Member Avatar

Chào nhóm, cho mình hỏi là trong phương pháp sản xuất H2O2 bằng điện phân thì tại sao lại phải có mặt của điện cực platin vậy ? Mình có thể thay thế bằng điện cực khác không ? Và điện cực platin ảnh hưởng tới quá trình phân cực như thế nào vậy ?

dhtp6cltdongthanhson10322681
No Avatar

Các bạn cho mình hỏi làm sao có thể định tính được thực phẩm ấy có chứa lưu huỳnh hay Nisin được vậy?
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Dhtp6blt_Ng.T.ThanhHong_10351181
No Avatar

cho mình hỏi, H2O2 được sử dụng chống vi sinh vật cho sản phẩm thực phẩm nào?

Dhtp6alt-PhamThiKimDay-10312941
No Avatar

Chào nhóm!
Trong phương pháp sản xuất Nisin mình thấy nhóm có ghi là " Từ vi sinh vật: Lactococcus lactic được phân lập từ môi trường sữa.Qúa trình sản xuất Nisin thích hợp trong môi trường acid yếu,nếu pH môi trường giảm,gây ức chế quá trình sản xuất...." Vậy nhóm cho mình hỏi là Lactococcus lactic có ảnh hưởng như thế nào trong quá trình sản xuất Nisin ? :)

dhtp6blt-ttmyphuong-10378011
No Avatar

cho mình hỏi, H2O2 được sử dụng chống vi sinh vật cho sản phẩm thực phẩm nào?
chào!mình đại diện nhóm trả lời:H2O2 được ứng dụng trong bỏa quản sữa,phomai,và các sản phẩm từ cá.Ngoài ra, còn được sử dụng để thanh trùng các loại bao bì giấy,plactic...thank bạn!!!

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · 52 - Phụ gia chống vi sinh vật tự nhiên · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1