Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 3
  • 4
Phần II Quan điểm người tiêu dùng- Bổ sung
Topic Started: Aug 19 2011, 10:09 AM (2,084 Views)
dhtp06alttranthiquynhanh10307501
No Avatar

II.Quan điểm của người tiêu dùng đối với phụ gia thực phẩm
Spoiler: click to toggle

Offline Profile Quote Post Goto Top

dhtp6clt-docaot.thuyvan-10341231
No Avatar

chào nhóm.
theo nhóm sp như thế nào thì được gọi là đạt tiêu chuẩn? thanks.

dhtp6blt-nguyentkimoanh-10339151
No Avatar

Chào nhóm!
Trong bài nhóm có nói "Ngày 28/06/2011, Bộ Y tế ban hành Quyết định số 2204/QĐ-BYT quy định tạm thời mức giới hạn nhiễm chéo DEHP trong thực phẩm".
Nhóm cò thể giải thích cho mình biết nhiễm chéo DEHP trong thực phẩm là như thế nào không.
Cảm ơn nhóm.

dhtp6alt-ng.lethaohoang-10320561
No Avatar

Đường trắng không độc nhưng vẫn nằm trong danh sách 12 loại gia vị có hại bởi nếu dùng chúng với số lượng nhiều sẽ có hại cho sức khỏe. Lượng đường mỗi ngày không nên chiếm hơn 10% tổng số calo mà bạn tiêu thụ mỗi ngày.

Hi, cho mình hỏi làm sao biết được lượng đường mà mình sử dụng hàng ngày dưới 10% tổng số calo?

DHTP6ALT-LeThiThanhHang-10378701
No Avatar

Chào nhóm!
Đứng trên quan điểm của người tiêu dùng, thì nhóm có thể cho mình biết là nhóm sẽ chọn sản phẩm có chứa phụ gia theo khuynh hướng như thế nào?
Và đứng trên quan điểm của 1 kỹ sư thực phẩm tương lai là những người làm bên ngành thực phẩm, các bạn nghĩ sẽ bổ xung phụ gia theo chiều hướng như thế nào?

dhtp6alt-tran.t.d.linh-10330701
No Avatar

chào nhóm! ttheo nhóm thì người ở miền bắc với người ở miền nam thì thái độ đối với phụ gia có khác nhau không?nếu có bạn cho mình một ví dụ được không?
thak nhóm !

dhtp6alt-tran.t.d.linh-10330701
No Avatar

cho mình hỏi câu nữa là: theo mình thì E 102 đa số được dùng trong hầu hết loại mì ở nước ta nhưng trong thời gian qua lại có một nhãn hiệu mì cam đoan là không có E 102 . Vậy theo nhóm thật sự đúng như vậy không?mình chỉ hỏi riêng suy nghĩ của nhóm thôi.

DHTP6ALT_AuTuHang_10304721
No Avatar

Chào nhóm!
Hiện nay màu vàng của mì gói hiện đang rất được quan tâm. Vậy theo ý kiến riêng của nhóm bạn thì việc lựa chọn mì của nhóm bạn ra sao? Và sự lực chọn đó căn cứ vào đâu ( Thương hiệu, quảng cáo , giấy chứng nhận...)?

DHTP6ALT_AuTuHang_10304721
No Avatar

Chào nhóm!
Vậy nhóm có thể nêu ra quan điểm của nhóm về những thực phẩm có khà năng dùng phụ gia Natri nitrit ? Cách nhận biết và thái độ đối với thực phẩm đó?

dhtp6clt-ngothinganvang-10334501
No Avatar

chào nhóm
việc sử dụng chất tạo đục DEHP trong một số sản phẩm như rau câu,.... mà sản phẩm rau câu thì trẻ em rất hay sử dụng vậy chất này nó có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của trẻ em không khi sử dụng những sản phẩm có chứa chất này.
và liều lượng khoảng bao nhiêu là an toàn cho việc sử dụng.
thanks nhóm
:D

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · 05 - Thái độ của người tiêu dùng đến phụ gia – theo vùng địa lý và thói quen · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 3
  • 4