Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
Nước đậu xanh nha đam; Nước giải khát từ đậu xanh và nha đam
Topic Started: Jan 8 2012, 04:11 PM (1,675 Views)
DHTP6KLT_DoDinhHuy_10026532
No Avatar

so do
Spoiler: click to toggle
Edited by DHTP6KLT_DoDinhHuy_10026532, Jan 8 2012, 04:16 PM.
Offline Profile Quote Post Goto Top

dhtp5-n1-nghoaikimphung-09218011
No Avatar

mùi của nha đam rất khó chịu.liệu sp có bị hạn chế ở điểm này hay ko :m007:

DHTP7BLT-DOTHITHANH-11296861
No Avatar

nha dam co nhieu nhot lam do, lieu khac phuc duoc khong

DHTP4TLT-TranTrongNghia-10318391
No Avatar

Chào Nhóm bạn!
1) cho mình hỏi nước đậu xanh nha đam của các bạn sẽ phối trộn tỉ lệ giữa nha đam và đậu xanh là bao nhiêu vậy?
2) đây là loại nước uống giải khát hay loại nước uống thực phẩn chức năng? vì theo mình biết cả hai loại này đều có những chất rất tốt cho sức khỏe!
3) Với nha đam thì có rất nhiều nhớt nên khi trộn chung với nước đậu xanh se gây ra hiện tượng nhớt cho cả hỗn hợp, khi người dùng uống sẽ có cảm giác ghê, vậy nhóm bạn sẽ là thế nào để khi người khác uống sẽ có cảm tốt về sản phẩm của nhóm bạn?

DHTP4TLT-LEVUVIENTHUC-10355781
No Avatar

pan sơ chế ở 2 loại nguyên liệu này là như thế nào? trước khi đưa vào phối trộn..

DHTP4TLTNguyenThiNgocLy10345541
No Avatar

Nước đậu xanh nha đam. Tên sản phẩm nghe rất hấp dẫn mình thường uống nước nha đam cam ,nha đam sữa...đều có hương vị đặc trưng và dễ uống.Cho mình hỏi sản phẩm của bạn có những đặc trưng gì khác với sản mình cùng loại như trên không?

DHTP4TLTtranthingoctruc10345591
No Avatar

theo thuc thi san pham nay long den muc nao nhu nhung loai do uong thong thuong k? hay sao! nha dam thuc tinh xay ra hay de no lon con jong nhu nuoc yen thong thuong

No Avatar

neu minh la mot khach hang minh thich san pham co mui thom diu, huong vani. mau xanh cua la dua, hay trang cung dc. co banh vua phai thoi, banh mem nhung dung mem qua co theo ti nhan, hoi dai dai ti

No Avatar

san pham com dau bat buu. minh thay kho thanh. vi moi mot loai dau co mot kich co khac nhu. do cung cung khac, jo ban xuong con 2, 3 loai dau cung dc day nhung theo minh cac ban nen chon cac loai co su tuong dong ti, de cac ban khong may kho khan khi phoi tron.hay no

DHTP4TL-NGUYENTHANHDUNG-10340591
Member Avatar

chào nhóm bạn!
+ Theo mình thì để hết mùi của cây nha đam thì " Cho nha đam vào trụng vớt lên ngay rồi thả vào nước đá. Nha đam sẽ hết đắng và không còn mùi hôi của nhựa".
+ Cây nha đam có thể kết hợp với "Mè Đen" giúp trị được bệnh viêm đại tràng cũng rất hay, đây cũng là một bài thuốc dân gian“vô cùng hiệu quả” trị bệnh đau đại tràng.Nếu có thể bạn hãy làm thử xem nha!

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · 04 - Nước đậu xanh nha đam · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1