Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 10
Ứng Dụng CNSH trong phân bón và xử lý bệnh cho lúa; nội dung
Topic Started: Jan 18 2012, 09:09 PM (6,532 Views)
dhtp5-n1-phanttquanh-09222401
No Avatar

Nội Dung
1.Tổng quan cây lúa
Spoiler: click to toggle
Offline Profile Quote Post Goto Top

dhtp5-n1-phanttquanh-09222401
No Avatar

3.Ứng dụng công nghệ sinh học trong phân bón và xử lý bênh cho cây lúa
Spoiler: click to toggle
Edited by dhtp5-n1-phanttquanh-09222401, Jan 18 2012, 09:48 PM.

DHTP5-N1-TranNhatQuang-09148151
No Avatar

Mình có 2 thắc mắc thế này:
1. Phân lân vi sinh và đạm vi sinh được nêu ra thuộc phân nhóm nào của phân bón sinh học? Nếu so với phần Phân loại thì mình thấy cả 2 hình như đều thuộc phân bón sinh học tổng hợp.
2. Phân bón sinh học dùng cho lúa chắc không chỉ có hai chế phẩm này, nhóm có thể cho thêm ví dụ được không? Một vài loại cho mỗi nhóm vô cơ, hữu cơ và tổng hợp.

DHTP5-N2-HuynhThiYenNhi-09214211
No Avatar

chào nhóm! mình có thắc mắc như sau:
1. nhóm bạn có thể cho mình biết rõ hơn về chế phẩm EM?
2. ưu, nhược điểm khi sử dụng các loại phân bón sinh học (vô cơ, hữu cơ, tổng hợp)?
3.nhóm bạn có trình bày là "Chế phẩm Biobac được sản xuất từ một chủng vi khuẩn có sẵn ở địa phương", zậy bạn có thể cho mình biết chủng vi khuẩn đó là gì ?
thanks m015

DHTP5-N2- VOTANNGHIA-09223801
No Avatar

chào nhóm!
cho mình hỏi:
các muối photphat không tan tồn tại trong đất tồn tại ở dạng nào? công thức cấu tạo?
cám ơn nhóm

No Avatar

hihi! có câu hỏi này cho nhóm!
theo mình biết kali cũng là 1 trong 3 nguyên tố quan trọng cho sự sinh trưởng, phát triển và sinh sản của cây. vậy mình có phân vi sinh kali không he nhóm?

No Avatar

nếu mình dùng phối hợp phân vi sinh dam+ lân thì hiểu quả tăng trưởng tăng như thế nào vậy nhóm? tỉ lệ thích hợp bao nhiêu là hiệu quả nhất? cám ơn nhóm!!

DHTP5-N2-H.DoNgocHuyen-09210661
No Avatar

chào nhóm cho mình hỏi: EM chứa 30 loại vi sinh vật khác nhau vậy có thể cho biết rõ là các loại vi sinh vật nào không???

DHTP5-N2-Nguyen.T.Y.Nhi-09131791
No Avatar

chào nhóm!
bạn có thể cho mình hỏi trong việc sử dụng các phân bón sinh học cho cây lúa thì các nhân tố nào sẽ ảnh hưởng đến tác dụng của phân bón?
ở phần trên nhóm bạn có nêu :"Chúng ta có thể chia các bệnh lúa ra làm 5 nhóm tùy theo tác nhân gây hại: bệnh do nấm, bệnh do vi khuẩn, bệnh do siêu vi khuẩn, bệnh do tuyến trùng và bệnh do sinh lý."những bệnh đó chúng ta có thể nhận biết bằng cách quan sát bên ngoài của cây lúa hay không hay dùng phương pháp nào để phân biệt bệnh của chúng?

DHTP5-N1-BuiThiNgocLien-09216971
No Avatar

Chào nhóm!
Việc nuôi thiên địch hàng loạt để thả ra ruộng lúa nhằm phòng trừ sâu hại bằng pp sinh học là việc làm hết sức tốn kém. Tuy nhiên, có thể sử dụng những loại thiên địch đã có sẵn trên đồng ruộng, tạo điều kiện sống tối ưu để chúng sinh trưởng và phát triển, pp này theo bạn có hiệu quả và kinh tế hơn không?
Nhóm bạn có thể nói rõ hơn về cơ chế diệt sâu hại của tuyến trùng EPN?

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
ZetaBoards - Free Forum Hosting
Join the millions that use us for their forum communities. Create your own forum today.
Go to Next Page
« Previous Topic · 8. Ứng dụng CNSH trong bón phân và xử lý bệnh cho lúa · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 10