Chào mừng bạn đến với Diễn đàn thảo luận học tập! Website được xây dựng và phát triển bởi Sinh viên Viện CN Sinh học - Thực phẩm! Chúc các bạn có được những khoảnh khắc thú vị với Diễn đàn!
Welcome Guest [Log In] [Register]

LINK TẮT MỚI CỦA DIỄN ĐÀN LÀ: http://damsaomaibiofoodtech.tk
Chào mừng các bạn đến với Forum của tôi.

Hiện tại bạn đang là khách của forum. Điều này sẽ giới hạn bạn trong việc sử dụng các chức năng. Nếu muốn, bạn có thể đăng ký thành viên. (member). Quá trình đăng ký rất đơn giản, nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Bạn hãy lưu ý về các quy định chung để không bị khóa nick.

Join our community!

Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng đăng nhập (log in):

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 3
  • 4
Sản phẩm khô bò chay từ xơ mít
Topic Started: Jun 28 2012, 12:34 AM (1,951 Views)
DHTP7BLT-LIEUNGOCANH-11325661
No Avatar

Mình định làm sản phẩm khô bò chay từ xơ mít nhưng chưa biết thành phần hóa học của nó như thế nào, ai có tài liệu share mình với nha.
:m007:
Edited by DHTP7BLT-LIEUNGOCANH-11325661, Jul 3 2012, 09:22 AM.
Offline Profile Quote Post Goto Top

DHTP7BLT- NH Ngoc Bich- 11320141
No Avatar

Hi, bạn có thể nói rõ hơn về suy nghĩ của bạn với loại mứt này là bạn sẽ tẩm với loại gia vị , phụ gia như thế nào ko?

DHTP7BLT- NH Ngoc Bich- 11320141
No Avatar

Thành phần hóa học của xơ mít trên trang này nè: http://www.scribd.com/doc/54940885/28-29. Mình gửi bạn tham khảo.

DHTP7BLT-PhuongDuyen-11300131
Member Avatar

http://baigiang.violet.vn/present/show/entry_id/5386753/cm_id/2089822
Ở đây có một bài viết về lên men rượu vang từ xơ mít, có nói đến thành phần hóa học của xơ mít, nhóm bạn tham khảo nhé!

DHTP7BLT-NguyenVanSau-11296101
No Avatar

xơ mít người ta dùng muối chua,chưa có sản phẩm mứt,ý tưởng hay đó,mà bạn muốn làm mứt gì mình chỉ cho

DHTP7BLT-HoMinhTruyen-11282891
Member Avatar

Mình thấy xơ mít rất dai khó có thể làm mức nhuyễn hay mức jam được. Tốt nhất bạn nên làm ở dạng mức ngào đường.

Hay có thể làm ở dạng tẩm gia vị dạng tương tự như bò khô ấy. Sản phẩm có vị mặn, dai dai và có hương mít nữa nên thử lắm chứ.

Chúc nhóm bạn thành công nhé!
Edited by DHTP7BLT-HoMinhTruyen-11282891, Jun 29 2012, 12:20 AM.

dhtp7blt-ngtthoangoanh-11297381
Member Avatar

Với mứt xơ mít,nếu chủ yếu là xơ mít đem đi làm mứt.Thì không biết xơ mít có thành phần như thế nào.Một công dụng nào đó mà bạn hứng thú. Link bạn " DHTP7BLT- NH Ngoc Bich- 11320141" không coi được.Vui lòng xem lại nhé.
Mình thấy chỉ nên dùng để làm chất độn cho các loại mứt khác để hạ giá thành nguyên liệu, tăng tính cạnh tranh.Chứ đưa ra thị trường trong nước mình nghĩ khả năng bán được không cao đó.Vì sản phẩm này, người ta thường bỏ đi nên coi như là giá trị thấp.Nếu chỉ là sản phẩm mứt bình thường thì khó mà thu hút được.
Xơ mít mình thấy hay dùng làm đồ chay lắm.Vì tạo cảm giác dai dai,sựt sựt giống ăn đồ mặn.

DHTP7BLT-LIEUNGOCANH-11325661
No Avatar

như bạn Oanh nói sản phẩm chay được làm từ mít , mình thấy thường người ta sử dụng mít non. Từ ý kiến của hai bạn mình đang hướng đến sản phẩm khô bò chay từ xơ mít.
Cám ơn bạn P. Duyên, Bạn Sáu , bạn Bích đã góp ý.tks
Edited by DHTP7BLT-LIEUNGOCANH-11325661, Jun 29 2012, 10:51 AM.

DHTP7BLT-DaoThiKimNgan-11286441
No Avatar

xo mit rat dai,minh nghi xo mit co the lam san pham chay,hay ban thu lam san pham xo mit tam duong roi dem say kho,an gion gion giong nhu snack đó.

DHTP7BLT-NguyenVanSau-11296101
No Avatar

khô bò xơ mít ư,khô bò chay xơ mít thì được chứ khô bò mà từ xơ mít thì bó tay,khô bò thường được giới mày râu dùng để nhậu,trong khi đó khô ò của bạn là xơ mít thì như thế nào đây,thịt có cấu trúc ,...khác hẳn với xơ mít đó,do vậy bạn nên làm khô bò chay xơ mít nhé

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · ĐẠI HỌC THỰC PHẨM 7B LIÊN THÔNG · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1
  • 3
  • 4