Welcome Guest [Log In] [Register]
người đang truy cập.
Chào mừng Bạn đến với MaiHoaiPhong_TaiNguyenMoiTruong!
Nếu đây là lần đầu tiên bạn ghé qua, xin đọc bảng [Hướng dẫn] này để biết thêm về cách sử dụng diễn đàn. Hãy [Đăng ký] làm thành viên để có thêm quyền hạn truy cập vào những nơi ưu tiên dành cho thành viên. Để bắt đầu xem những bài viết, xin chọn một đề tài ở dưới.
Domain : http://s4.zetaboards.com/MaiHoaiPhong_TNMT

Tài khoản: Mật Khẩu:
Ghi Nhớ?
Hãy Tìm Kiếm trước khi đặt câu hỏi. Tìm xong bạn hãy nhấp vào dấu x bên phải khung Tìm Kiếm để quay trở về diễn đàn!
Loading
Hoài Phong chúc bạn một ngày làm việc hiệu quả và đầy ắp tiếng cười!
Add Reply
Phần mềm tô màu bản dồ hiện trạng
Topic Started: Mar 30 2011, 09:23 AM (5,649 Views)
MaiHoaiPhong__TNMT
Giới thiệu với các bạn Phần mềm FrameHT (Phiên bản trên Microstation) là phần mềm hỗ trợ xác định các loại hình sử dụng đất phục vụ thành lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất cấp xã. Theo quy định hiện hành, sản phẩm bản đồ hiện trạng sử dụng đất cấp xã dạng số được lưu trữ dưới dạng file DGN của phần mềm Microstation.

Để hỗ trợ công tác biên tập bản đồ hiện trạng sử dụng đất dưới dạng file DGN, dự án đã phát triển một mô đun của phần mềm FrameHT chạy trong môi trường Microstation.

Mô đun FrameHT trong Microstation cung cấp các chức năng sau:
+Quản lý các lớp thông tin của bản đồ hiện trạng sử dụng đất theo đúng quy phạm hiện hành (tương tự như phần mềm MSFC nhưng có giao diện tiếng việt, và tự động lựa chọn theo đúng các bộ thư viện về kiểu đường, ký hiệu, mẫu chữ đã ban hành)
+Tự động tạo vùng, tô màu, mẫu ký hiệu cho từng loại hình sử dụng đất theo đúng quy phạm yêu cầu bằng sử dụng mô hình topology.
+Tự động tạo khung bản đồ hiện trạng sử dụng đất theo đúng quy phạm
+Cung cấp các chức năng gộp vùng liền kề, bỏ vùng, khái quát hóa hỗ trợ phương pháp thành lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất từ bản đồ địa chính
+Cung cấp các chức năng khái quát hóa các đối tượng bản đồ hỗ trợ phương pháp thành lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất cấp huyện từ bản đồ hiện trạng sử dụng đất cấp xã

Các bạn load nó giống như load famis (Để chạy phần mềm, mở file bản đồ cần biên tập bằng Microstation, nạp ứng dụng bằng lệnh Mdl load, tìm đường dẫn tới thư mục chứa file FrameHT, kích chọn Frameht.ma, load).
Posted Image hoặc Posted Image

Khuyến cáo: Bạn nên dùng phần mềm sau:
Hướng dẫn tạo vùng màu trong Microstation để làm bdht
Các bạn down modul tạo vùng màu về
link MF: http://www.mediafire.com/?nlrtwizwodt
(chạy modul như chạy famis, đều tiếng việt cả rất dẽ làm, MDL để load)
Mình hướng dẫn sơ qua nhé:
level bao: chính là lớp mình định tạo vùng
Vùng: level vùng màu sau khi tạo (để lớp 30)
Nhãn:level nhãn thửa dùng để gán mầu tự động theo đúng mầu loại đất.
tạolạitopo: nhớ tích vào đây
Sau đó bấm vào "tạo vùng HT"
như vậy là ok!!!!!
chức năng "lên đầu" là muốn các lớp hiện lên trên lớp màu! mặc định level -30 thì sẽ hiện tất cả các lớp của bản đồ lên trên vùng màu.
Chú ý: -fải sửa hết lỗi rồi tạo vùng trong famis đi nhé rồi hãy tạo vùng màu!
có gì không dõ mình giải thích thêm sau! chúc các bạn làm bdht ngon lành
Posted Image hoặc Posted Image
Edited by MaiHoaiPhong__TNMT, Mar 30 2011, 10:36 AM.
Member Avatar
Administrator

Quote Post Goto Top Offline Profile
hatorimen
maihoaiphong ơi,mình cũng dùng frameht này tô màu hiện trạng,nhưng hoàn toàn tô không dc,bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn không,thanks bạn nhiều No Avatar
Thành Viên Mới
thanhyen1129
mình cũng sử dụng FrameH nhưng không được MaihoaiPhong ạ. bạn chỉ giáo kỹ hơn được k? No Avatar
Thành Viên Mới
MaiHoaiPhong__TNMT
Nói thật mình đưa phần mềm này lên cho các bạn tham khảo thôi chứ nó cùi bắp lắm! Lúc được lúc không!
Bạn nên những tìm những phần mềm mà người ta rao bán trên mạng ấy, mấy phần mề đó họ viết kiếm cơm nên tốt hơn mấy bản free này nhìu!
Thân gửi!
Member Avatar
Administrator

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
ZetaBoards - Free Forum Hosting
Fully Featured & Customizable Free Forums
Learn More · Register Now
« Previous Topic · Các phần mềm Địa Chính · Next Topic »
Add Reply

Created by Crazyprofile.com