TTHL
Welcome Guest [Log In] [Register]
Chào mừng bạn đến với
»»--(¯`°Diễn Đàn Pha Lê Mỹ Linh°´¯)--»»
-‘๑’- Nếu diễn đàn mang đến cho bạn những thông tin bổ ích và lý thú,vui lòng dành chút thời gian tham gia viết bài , cùng nhau thảo luận và đóng góp ý kiến...để diễn đàn ngày càng phát triển.Chân thành cảm ơn các bạn.
Đăng Ký rất đơn giản, nhanh chóng, và hoàn toàn miễn phí. Nhấp chuột vào đây để Posted Image
Nếu quên mật khẩu bạn click vào Đây, mật khẩu sẽ gửi vào email của bạn
Nếu đã có tài khoản hãy đăng nhập dưới đây :

Username:   Password:
  • Pages:
  • 1
Hướng dẫn kết lắc tay Hoa Dâu Đôi
Topic Started: 3rd February 2011 - 09:43 PM (11,570 Views)
bangtam255
Member Avatar
Administrator
Chiếc lắc này sẽ giúp bạn tha hồ làm...hoạ sỹ. Khi bạn phối màu khác đi thì chiếc lắc sẽ lạ hơn bao giờ hết,hãy thoả sức tưởng tượng và phối màu theo cách của mình các bạn nhé :banhbao29:
Nguyên liệu:
-Pha lê Swarovski size 4mm mã số 5328
-Cườm Nhật màu bạc hoặc vàng
-Cước số 3.0, khoá...
Kiểu lắc này có 2 phần,phần 1 các bạn làm đế cườm trước , phần 2 sẽ làm phần hoa phiá trên bằng pha lê.
Có cách làm khác mình hay sử dụng là làm 1 lúc cả 2 phần luôn,nhưng sẽ rất phức tạp và phải dùng khoá 3 chấu với 6 sợi cước.

(CÒN TIẾP)
(nguồn :www.stumbleupon.com)
Edited by haniz, 12th June 2011 - 12:53 AM.
Pha Lê Mỹ Linh
Website : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Pha Lê Mỹ Linh trên Facebook : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Blog : Nguyên Liệu Pha Lê Swarovski<-----click
ĐT: 08 2240 1345
Y! : bangtam255
Email : bangtam255@yahoo.com
Cửa hàng: Lầu 1,siêu thị Maximark, số 15 Cộng Hòa , f.4 , Tân Bình
Sỉ & lẻ các nguyên liệu và trang sức pha lê Swarovski của Áo.
Offline Profile Quote Post Goto Top

bangtam255
Member Avatar
Administrator
Pha Lê Mỹ Linh

mickey
No Avatar

chao ban, cach huong dan nay ban post chua co het dung k? minh thay con thieu thieu. thanks

bangtam255
Member Avatar
Administrator
mickey
4th February 2011 - 03:54 AM
chao ban, cach huong dan nay ban post chua co het dung k? minh thay con thieu thieu. thanks
chào bạn Mickey , mình có lượt bớt một vài hình không cần thiết bạn ạ,thật ra các bước tương tự nhau hết cả,mình thấy post hết sẽ hơi bị rối mắt nên cắt bớt một số ảnh thật sự không cần thiết,chứ về tổng thể mình nghĩ cũng không ảnh hưởng đến cách làm bạn ạ (một phần nữa là do dd hạn chế chỉ cho post 1 lúc 10 ảnh nên.... :banhbao5: , mình đang chỉnh chức năng post nhiều hình hơn trong một bài bạn ạ) Thanks bạn mickey đã cho ý kiến :banhbao21:
Pha Lê Mỹ Linh

mickey
No Avatar

cam on ban BTam nhieu nha, mi`nh thay tam hinh cuoi hinh nhu chua hoan tat cach lam`, nen thac mac buoc ke tiep se lam` nhu the nao` hihiihi.
ban BTam oi, thay ban su dung khoa 3 chau'.Vay minh su dung khoa 2 chau' co dc k? thanks
Edited by mickey, 4th February 2011 - 02:02 PM.

bangtam255
Member Avatar
Administrator
mickey
4th February 2011 - 01:52 PM
cam on ban BTam nhieu nha, mi`nh thay tam hinh cuoi hinh nhu chua hoan tat cach lam`, nen thac mac buoc ke tiep se lam` nhu the nao` hihiihi.
ban BTam oi, thay ban su dung khoa 3 chau'.Vay minh su dung khoa 2 chau' co dc k? thanks
Hjx bước cuối thế là hết đó bạn Mickey ơi,mình không có lượt bỏ bước cuối mà :banhbao14: ,trong hướng dẫn họ dùng loại khoá có 2 cái lỗ để luồn cước qua,cách sử dụng này khá lạ đối với VN mình,vì theo mình biết đa số ở đây mọi người toàn sử dụng loại khoá 3 chấu,mình cũng vậy. Nếu sử dụng khoá 2 chấu trong trường hợp này cũng ok bạn ạ,nhưng mình phải dùng bi bóp để cố định cước nhé :banhbao4:
Pha Lê Mỹ Linh

mickey
No Avatar

hi ban BTam, mi`nh nhin cach lam`cung chua ra cai tam hinh dau` tien ban post hihiihi, chac minh ko phai trong nghe ,nen nhin hoai cung ko thay giong. cam on ban nhieu nha.(Mau nay` dep lam .Ma` minh ko biet lam hihi)

haniz
Member Avatar
Admins2
Hi các bạn, mình có search được thêm cách thứ 2 để làm kiểu vòng này. Các bạn xem hướng dẫn bên dưới nha. Mình có dịch ra tiếng Việt nè... :banhbao44:

Mình sẽ làm mẫu này với 8 đường cước, chú ý không phải 8 sợi cước đâu nhé.

Thực sự mà nói, mẫu này không phải design của Thái, đến bây giờ người ta vẫn chưa rõ là ai nghĩ ra mẫu này cả.

Chúng ta cần chuẩn bị :
- Pha lê Swarovski mã 5328 4mm khoảng 160-200 viên. (Mình làm cái lắc dài 16cm dùng hết 184 viên đó)
- Cườm Nhật, cước 3.0, khóa (như trên hướng dẫn).

Quan trọng nhất là phần phối màu, mẫu này các bạn có thể phối tùy thích có thế là 1 màu, 2 màu... 6 màu... tùy thích, và để xỏ chính xác màu cần phối, các bạn quan sát hình sau đây:

Các bạn thấy là người hướng dẫn đã sắp xếp sẵn các màu họ cần phối và cứ thế khi xỏ hạt chúng ta lấy lần lượt các hạt đã sắp sẵn thì sẽ phối được màu như ý muốn.
Lưu ý: tránh gió và con nít đứng gần, vì nó có thể phá tung mọi thứ bạn vừa sắp sẵn... :banhbao12:

1.

Dùng 4 sợi cước, mỗi sợi khoảng 1m, luồng qua các lỗ A, B, C như hình 1.

2.

Lấy 1 sợi ngoài cùng và 1 sợi chính giữa, mỗi sợi xỏ 5 hạt cườm, chốt lại bằng 1 hạt cườm chính giữa (như hình 2).

3.

Làm tương tự như bước 2 cho các cặp sợi cước còn lại, xong ta sẽ được 2 vòng cước ở trên và 2 vòng cước ở dưới (như hình 3).

4.

Ở hình này, bạn sẽ thấy rất rõ 4 đường cước về bên trái và 4 đường bên phải.
Với 2 vòng cước nằm phía trên, chính giữa có một khoảng trống, bạn tiếp tục dùng 2 sợi cước nằm ngay khoảng trống đó, mỗi sợi xỏ 2 hạt cườm và kết lại với nhau bằng 1 hạt cườm chính giữa.

5.

Như hình trên bạn sẽ thấy có 2 đường cước xuất phát từ vòng cườm bên trên và vòng cườm bên dưới, chúng ta sẽ kết hợp 2 đường này bằng cách xỏ 3 hạt cườm cho đường cước phía trên và 1 hạt 5328 4mm cho đường cước bên dưới, chốt lại như trong hình 5.

6.

Làm tương tự cho 2 đường cước bên phải.

7.

Nếu làm đúng và để ý kĩ thì giờ đây bạn chỉ còn 2 đường cước ở chính giữa, mỗi sợi bạn xỏ 1 hạt 5328 4mm và chốt lại bằng 1 hạt cườm.
Đến bước này, bạn có thấy là người hướng dẫn đã sử dụng thứ tự màu sắc đã sắp xếp sẵn như hình mẫu để phối màu.

8.

Bây giờ chúng ta sẽ lấy một đường cước bên trái và một đường chính giữa (nhìn theo mũi tên màu đỏ), mỗi bên xỏ 2 hạt cườm, chốt lại bằng 1 hạt cườm.

9.

Chúng ta làm tương tự cho bên phải nhé.

10.

Bây giờ các bạn có thấy rõ trong hình có phân ra 4 cặp cước, chúng ta sẽ lấy 1 đường cước bên trái phía dưới kết hợp với 1 đường chính giữa phía dưới, mỗi đường xỏ 1 hạt 5328 4mm, kết lại với nhau bằng một hạt cườm.

11.
Bên phải làm tương tự nhé. Chú ý màu phối.

12.

Chúng ta sẽ xỏ cườm cho 4 đường cước bên trên tương tự như bước 8 & 9.

13.
Chúng ta sau khi hoàn tất bước 12 sẽ có được hình ảnh như trong hình 13. Đặc biệt, các bạn nên lưu ý siết cước thật chặt cho từng giai đoạn và xong bước 12, một lần nữa mình sẽ kéo 4 sợi cước mỗi bên thật chặt vào. Có như vậy, khi xong cái lắc tay trông sẽ đẹp và rất chắc chắn.

Nếu các bạn nào sử dụng pha lê Tiệp hay Trung Quốc, khi làm mẫu này cần sự siết chặt cước như vậy, có thể dẫn đến tình trạng đứt cước nửa chừng trong khi làm, vì vậy, lựa chọn tốt nhất cho chúng ta vẫn là pha lê Swarovski. Ở 2 đầu lỗ xỏ hạt luôn được mài bo tròn bằng công nghệ cao rất tinh tế để tránh tình trạng đứt cước khi kéo căng. Và đây cũng là một trong những cách để phân biệt hàng Swarovski và các nhãn hàng khác. Ngoài ra còn nhiều đặc điểm khác, nếu các bạn cần thêm thông tin thì bữa nào mình post thành một bài riêng nhé.

14.

Chúng ta sẽ lặp lại các bước từ bước 4 đến bước 13 các bạn nhé! :banhbao36:

15.

Khi chúng ta cần kết thúc vòng tay này, mỗi đường cước chúng ta xỏ vào 5 hạt cườm.

16.

Các bạn nên chú ý rằng, khi bắt đầu luồng cước vào khóa như thế nào thì khi kết thúc, chúng ta cũng sẽ làm tương tự như vậy.
Với 2 lỗ bìa, ta luồng vào mỗi bên 2 đường cước, còn chính giữa thì 4 đường cước như hình 16.

17.

Nhìn theo hướng mũi tên, chúng ta sẽ dùng 2 bi bóp để bóp chặn 4 sợi cước mỗi bên. Khi xong, chúng ta nên chừa khoảng 3-4mm tính từ chỗ bi bóp ra phía ngoài.

18.

Xong phần khó nhất vừa rồi thì các bạn có thể dùng một ít keo để đính chặt phần dây cước vào khóa.

Ten ten ten tèn.... :banhbao44: :banhbao44: :banhbao44:
Và đây là sản phẩm của người hướng dẫn nè...

Còn mình thì cũng đã làm theo hướng dẫn trên, cái vòng đầu tiên làm mất 6 tiếng đó... xỉu chưa... :banhbao38:
Mình chọn 4 màu để làm thôi, tông từ trắng sang đen... :banhbao29:

Tác phẩm của mình nè... :banhbao46:

Edited by haniz, 6th February 2011 - 01:38 AM.

bangtam255
Member Avatar
Administrator
Troài nhỏ này siêu quá,lần đầu mà em làm mất có...6 tiếng là hơi bị siêu đó nhen,kiểu hoa dâu đôi dạng phồng này lần đầu chị ngâm cú mất mấy ngày đó em (hjx vì lúc đó chị mới xem hình rồi làm,chứ chưa có hướng dẫn từng bước pro thế này ). Kiểu hoa dâu đôi phồng này thì thông dụng trên thị trường hơn kiểu dẹp như chị đã post trước đó ,phối màu nhìn ghiền luôn đó em ơi .
Edited by haniz, 2nd March 2011 - 12:02 AM.
Pha Lê Mỹ Linh

haniz
Member Avatar
Admins2
ah, thì ra là 2 mẫu là khác nhau. Vậy mà trước giờ em cứ tưởng là cả 2 cách làm sẽ cho ra cùng 1 mẫu hoa dâu đôi.
hihi... cám ơn chị đã quá khen em nha... em mắc cỡ quá... :banhbao29:
Em thấy màu trắng đen dễ phối đồ nên làm đại thôi mà... hihi... :banhbao36:

Edited by haniz, 2nd March 2011 - 12:02 AM.

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · Hướng dẫn làm lắc tay pha lê · Next Topic »
  • Pages:
  • 1

web counter code