TTHL
Welcome Guest [Log In] [Register]
Chào mừng bạn đến với
»»--(¯`°Diễn Đàn Pha Lê Mỹ Linh°´¯)--»»
-‘๑’- Nếu diễn đàn mang đến cho bạn những thông tin bổ ích và lý thú,vui lòng dành chút thời gian tham gia viết bài , cùng nhau thảo luận và đóng góp ý kiến...để diễn đàn ngày càng phát triển.Chân thành cảm ơn các bạn.
Đăng Ký rất đơn giản, nhanh chóng, và hoàn toàn miễn phí. Nhấp chuột vào đây để Posted Image
Nếu quên mật khẩu bạn click vào Đây, mật khẩu sẽ gửi vào email của bạn
Nếu đã có tài khoản hãy đăng nhập dưới đây :

Username:   Password:
Hướng dẫn kết Hoa Mai
Topic Started: 5th April 2011 - 08:55 PM (21,273 Views)
bangtam255
Member Avatar
Administrator
Chào Cindy,chị post cách làm hoa mai cho em nè,em ráng xem kỹ nhen :banhbao14:
Chị đang thao tác trên hạt Kim Cương nhân tạo và pha lê Swarovski để làm mẫu Hoa Thiên Đường đó em,em có thể áp dụng làm hoa mai bằng hạt dĩa bay của Swarovski rồi làm thành bông tai hoa mai luôn.
Đầu tiên em cho vào lần lượt 1v dĩa 10 ly,1v dĩa 6 ly,1v nón 3ly, 1v dĩa 6ly và 1v dĩa 10 ly
Sau đó dùng 1 trong 2 sợi cước cho vào một viên nón 4ly chui lên 2 hạt dĩa phía đối diện (chui từ dưới lên)
Nhìn kỹ hình sẽ thấy lúc này viên nón 4 ly sẽ nằm phía dưới.
Mình nên để mặt dĩa hướng lên trên như trong hình để dễ phân biệt. Bây giờ mình sẽ gọi dây trên và dây dưới nhé
Tiếp tục lấy dây trên cho vào lần lượt 1v nón 3 ly , 1v dĩa 6ly và 1v dĩa 10 ly,tương tự như bước đầu tiên dây dưới cho vào 1v nón 4ly chui từ dưới lên 2v dĩa vừa xỏ...
Cứ thế lần lượt làm cho đủ 5 cánh hoa
Bước cuối mình cũng làm tương tự,dây trên cho vào 1v pha lê 3 ly rồi chui xuống 2v dĩa đối diện để làm thành 1 vòng tròn khép kín (gồm 5v tất cả nha các bạn),phái dưới cũng cho vào 1v pha lê 4ly chui ngược lên trên.
Mình dấu mối phiá trên xong thì cho cước xuống dưới sao cho 2 sợi cước chéo ngược đầu với nhau
Nếu chưa rành cách làm có thể làm từng bông hoa riêng biệt rồi ghép lại với nhau,nếu ổn rồi có thể làm liên tục cho đến hết.
Mình có 2 dây nha các bạn,gắn khoá nhìn theo hình nè
@Cindy: em làm hoa mai cũng giống thế nha em,có thể tăng số lượng cánh hoa hoặc size mỗi cánh tuỳ em,không nhất thiết phải làm y chang chị.
Làm bông tai hoa mai thì mình chỉ sử dụng hạt dĩa hoặc kim cương nhân tạo 6ly thôi và chỉ dùng 5 cánh,nhuỵ mình cũng dùng hạt nón 3ly,phía dưới thay vì hạt nón 4mm mình thay thế bằng 2v cườm nhật,làm xong cho đít bông vào rồi dấu mối cho chặt là ok.
Chúc các bạn thành công nha :banhbao36:
Edited by haniz, 12th June 2011 - 12:19 AM.
Pha Lê Mỹ Linh
Website : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Pha Lê Mỹ Linh trên Facebook : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Blog : Nguyên Liệu Pha Lê Swarovski<-----click
ĐT: 08 2240 1345
Y! : bangtam255
Email : bangtam255@yahoo.com
Cửa hàng: Lầu 1,siêu thị Maximark, số 15 Cộng Hòa , f.4 , Tân Bình
Sỉ & lẻ các nguyên liệu và trang sức pha lê Swarovski của Áo.
Offline Profile Quote Post Goto Top

o0Cindy0o
Member Avatar

Thanks sis nhé... để em thử làm thử =P làm xong em post hình lên cho sis xem hen =P

bangtam255
Member Avatar
Administrator
o0Cindy0o
6th April 2011 - 10:34 PM
Thanks sis nhé... để em thử làm thử =P làm xong em post hình lên cho sis xem hen =P
Hihi em cố lên nha,hy vọng lần này em sẽ thành công rực rỡ :banhbao29: ,chị đang rất nôn nóng để chờ xem kết quả của em nè :banhbao8:
Pha Lê Mỹ Linh
Website : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Pha Lê Mỹ Linh trên Facebook : Pha Lê Mỹ Linh<----click
Blog : Nguyên Liệu Pha Lê Swarovski<-----click
ĐT: 08 2240 1345
Y! : bangtam255
Email : bangtam255@yahoo.com
Cửa hàng: Lầu 1,siêu thị Maximark, số 15 Cộng Hòa , f.4 , Tân Bình
Sỉ & lẻ các nguyên liệu và trang sức pha lê Swarovski của Áo.

lumita7288
No Avatar

nhìn mấy mẫu của chị mà ghiền lun

tieudi82vn
No Avatar

chào chị @chi có thể hướng dẫn lai bằng màu khác không ah do cùng màu nên em vẫn chưa thắt được .... chị giúp em vói nhé

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
« Previous Topic · Hướng dẫn làm vòng cổ pha lê · Next Topic »

web counter code